



HATI YA UTOAJI HUDUMA

HUDUMA ZA KABLA YA KUSAJILIWA			
HUDUMA	YANAYOHITAJIKA KWA MTEJA	MUDA WA KUJIBU	ADA YA USINDIKAJI (KSH.)
Utafutaji/Uhifadhi au Uongezaji wa Muda wa Uhifadhi wa Jina	i. Ombi la utafutaji/uhifadhi au uongezaji wa muda wa uhifadhi wa jina kwenye tofuti ya https://pbora.ecitizen.go.ke	Nusu ya siku	1,000
Usajili wa Shirika la Manufaa ya Umma	i. Fomu ya maombi (Fomu 1) iliyojazwa ipasavyo ii. Thibitisho la uhifadhi wa jina iii. Maelezo ya angalau wakurugenzi watano wa baraza linaloongoza (angalau theluthi moja ya wakurugenzi waliopendekezwa LAZIMA wawe raia na wakazi wa Kenya) iv. Picha ya hivi karibuni, ya ukubwa wa pasipoti, yenye rangi (kwenye mandharinyuma nyeupe, inchi 2x2) ya kila mmoja wa wakurugenzi waliopendekezwa v. Vyeti halali vya mwenendo mwema kwa raia wa Kenya au vyeti sawa vilivyohakikiwa na wakili kwa wageni wasio wakazi. vi. Nakala ya katiba ya shirika iliyotiwa sahihi kikamilifu vii. Kumbukumbu za mkutano (kuwasilishwa ndani ya siku 30) zinazoidhinisha usajili wa shirika kama shirika la manufaa ya umma viii. Bajeti pendekezi ya mwaka mmoja ix. Cheti cha usajili cha kigeni kilichohakikiwa na wakili (kwa mashirika ya kimataifa) x. Idhini, kutoka kwa shirika-zazi, ya kujiandikisha nchini Kenya (kwa mashirika ya kimataifa)	Siku 60	25,000 kwa Mashirika ya Kitaifa 45,000 kwa Mashirika ya Kimataifa
Kukabidhiwa Hali ya Shirika la Manufaa ya Umma kwa Shirika lililopo tayari Kenya	i. Fomu 3 iliyojazwa ipasavyo ikiwa na maelezo ya angalau wakurugenzi watatu, angalau mmoja wa wakurugenzi waliopendekezwa LAZIMA awe raia na mkazi wa Kenya ii. Picha ya hivi karibuni, ya ukubwa wa pasipoti, yenye rangi (kwenye mandharinyuma nyeupe, inchi 2x2) ya kila mmoja wa wakurugenzi waliopendekezwa iii. Vyeti halali vya mwenendo mwema kwa raia wa Kenya au vyeti sawa vilivyohakikiwa na wakili kwa wageni wasio wakazi. iv. Cheti halali cha usajili kutoka kwa shirika husika la usajili v. Thibitisho la hali njema kwa shirika husika la usajili vi. Hati inayounda shirika (lazima ijumuishe lengo la faida ya umma) vii. Kumbukumbu za mkutano, zilizotiwa sahihi ipasavyo, uliopendekeza kukabidhiwa hali ya shirika la manufaa ya umma viii. Ripoti ya hesabu zilizokaguliwa za miaka mitatu iliyopita kabla ya tarehe ya maombi	Siku 60	20,000
Msamaha wa Usajili kwa Shirika la Kimataifa	i. Fomu 6 iliyojazwa ipasavyo ii. Thibitisho la uhifadhi wa jina iii. Maelezo ya wakurugenzi wa shirika iv. Maelezo ya wakala wa shirika, yakiwemo picha ya ukubwa wa pasipoti na cheti cha mwenendo mwema (wakala lazima awe Mkenya) v. Picha ya hivi karibuni, ya ukubwa wa pasipoti, yenye rangi (kwenye mandharinyuma nyeupe, inchi 2x2) ya kila mmoja wa wakurugenzi vi. Vyeti vya mwenendo mwema vya wagurugenzi vilivyohakikiwa na wakili vii. Nakala ya cheti cha usajili cha shirika-zazi iliyohakikiwa na wakili viii. Kumbukumbu za mkutano, zilizotiwa sahihi ipasavyo, kutoka kwa Bodi ya shirika zikibainisha uamuzi wa kutafuta kibali cha kufanya kazi kama shirika la manufaa ya umma lililosamehewa usajili	Siku 60	75,000
HUDUMA ZA BAADA YA KUSAJILIWA			
Kutambuliwa kwa Jukwaa la Mashirika ya Manufaa ya Umma	i. Fomu 11 iliyojazwa ipasavyo ii. Thibitisho la uhifadhi wa jina lililopendekezwa iii. Hati zinazounda jukwaa iv. Kumbukumbu za mkutano, zikiwa na azimio la kuunda jukwaa, zilizotiwa sahihi na maafisa wa wanachama wanaoliunda v. Kumbukumbu za mkutano, zilizotiwa sahihi ipasavyo, za kila shirika linalounda jukwaa ukiliruhusu kujiunga na jukwaa vi. Maelezo ya maafisa waliopendekezwa vii. Vyeti vya usajili vya kila shirika linalounda jukwaa (angalau mashirika kumi) viii. Kanuni za maadili na viwango vya nidhamu kwa jukwaa	Siku 60	10,000
Kutambuliwa kwa Shirikisho la Majukwaa	i. Fomu 11 iliyojazwa ipasavyo ii. Thibitisho la kuhifadhi jina lililopendekezwa iii. Hati zinazounda shirikisho iv. Kumbukumbu za mkutano, zilizo na azimio la kuunda shirikisho, zilizotiwa sahihi na maafisa wa wanachama wanaoliunda v. Kumbukumbu za mkutano, zilizotiwa sahihi ipasavyo, wa kila jukwaa unaoliruhusu kujiunga na shirikisho vi. Maelezo ya maafisa waliopendekezwa vii. Vibali vya kutambuliwa kwa kila jukwaa linalounda shirikisho (angalau majukwaa matano) viii. Kanuni za maadili kwa wanachama wa shirikisho	Siku 60	20,000
Marekebisho ya Katiba ya Shirika	i. Fomu 14 iliyojazwa ipasavyo ii. Kumbukumbu za mkutano unaoidhinisha marekebisho, zilizotiwa sahihi na maafisa wa shirika, zikibainisha mabadiliko na sababu za mabadiliko hayo iii. Nakala ya katiba iliyoirekebishwa	Siku 7	4,000
Mabadiliko/Kuongezwa kwa Maafisa wa Shirika	i. Fomu 14 iliyojaazwa ipasavyo ii. Kumbukumbu za mkutano, unaoidhinisha mabadiliko, zilizotiwa sahihi na maafisa wa shirika, zikieleza sababu za mabadiliko	Siku 14	4,000
Mabadiliko ya Mipango ya Benki ya Shirika	i. Fomu 14 iliyojazwa ipasavyo ii. Kumbukumbu za mkutano ulioidhinisha mabadiliko, zikiwa zimetwa sahihi ipasavyo na maafisa wa shirika, zikieleza sababu za mabadiliko	Siku 1	4,000
Mabadiliko ya jina la Shirika	i. Fomu 15 iliyojazwa ipasavyo ii. Thibitisho la kuhifadhi jina jipya iii. Kumbukumbu za mkutano, zikiwa na azimio la kubadilisha jina, zilizotiwa sahihi na Mkurugenzi wa shirika zikibainisha sababu za kubadili jina iv. Nakala ya tangazo katika gazeti lenye usambazaji wa kitaifa likijulisha umma kuhusu mabadiliko ya jina v. Thibitisho la idhini ya mabadiliko ya jina kutoka kwa mdhibiti mkuu (kwa mashirika yaliyosamehewa usajili au mashirika yaliyopewa hali ya Shirika la Manufaa ya Umma) lisilozidi siku 30	Siku 7	15,000 kwa Mashirika ya Kitaifa 27,500 kwa Mashirika ya Kimataifa
Mabadiliko makubwa katika Majukwaa/Mashirikisho (Maafisa, uanachama, katiba/hati zinazounda, mipango ya benki)	i. Fomu 14 iliyojazwa ipasavyo ii. Kumbukumbu za mkutano unaoidhinisha mabadiliko, zilizotiwa sahihi ipasavyo na maafisa wa jukwaa/shirikisho, pamoja na sababu za mabadiliko iii. Kumbukumbu za mkutano wa shirika/jukwaa zikiwa na azimio la kujiunga na/kuondoka kwenye jukwaa/shirikisho, zilizotiwa sahihi na maafisa wa mashirika yanayounda iv. Nakala ya katiba/hati zinazounda zilizorekebishwa (ile inatakikana)	Siku 30	5,000
Mabadiliko ya Wakala Aliyeidhinishwa	i. Ombi la mabadiliko ya wakala ii. Kumbukumbu za mkutano ulioidhinisha mabadiliko hayo, zilizotiwa sahihi ipasavyo na viongozi wa shirika, zikieleza sababu za mabadiliko hayo iii. Maelezo ya wakala aliyeidhinishwa anayeingia	Siku 14	20,000
Nakala za Nyaraka Zilizohakikiwa	i. Ombi linalobainisha nyaraka zinazohitajika kuhakikiwa na sababu	Siku 1	4,000
Uhakiki wa Nyaraka Nyingine	i. Ombi la uhakiki ii. Uwasilishaji wa nyaraka, pamoja na thibitisho la malipo, kwa Mamlaka kwa ajili ya uhakiki	Ndani ya dakika 30 ya kuwasilisha nyaraka.	4,000
Upekuzi Rasmi wa Jalada	i. Ombi la upekuzi wa jalada na sababu ya upekuzi	Siku 1	4,000
Uwasilishaji wa Ripoti za Mwaka	i. Fomu 13 iliyojazwa ipasavyo ii. Lazima ripoti ziwasilishwe ndani ya miezi 6 kutoka mwisho wa mwaka wa kifedha iii. Hesabu zilizokaguliwa	Siku 2	2,000
Kuvunjwa kwa Hiri kwa Shirika	i. Ilani kwa Mamlaka, kuhusu kuvunjwa kwa shirika (ilani itolewe ndani ya siku 14 baada ya azimio la kuvunjwa na lazima itive sahihi na angalau theluthi mbili ya wanachama wa Bodi/wakurugenzi) ii. Kumbukumbu za mkutano ulioidhinisha kuvunjwa kwa shirika, pamoja na sababu iii. Orodha ya mali za shirika na mpango wa uhamishaji wa mali hizo kwa shirika lingine lenye malengo sawa Mamlaka inaweza kufanya uamuzi kuhusu ugawanyu wa mali	Siku 21	Bure
Marejesho Baada ya Kusimamishwa	i. Fomu 10 iliyojazwa ipasavyo	Siku 14	Bure
Marejesho Baada ya Kughairiwa Cheti	i. Fomu 10 iliyojazwa ipasavyo	Siku 14	Bure

KUMBUKA: Huduma zote hutolewa mtandaoni kupitia tovuti ya eCitizen ya Mamlaka ya Udhhibiti wa Mashirika ya Manufaa ya Umma kwenye <https://pbora.ecitizen.go.ke/> . Ada za usindikaji zilizotajwa katika hati ya utoaji huduma hazijumuishi ada za urahisi zinazotozwa na mtandao wa eCitizen.

Huduma Bora ni Haki Yako!

**MKURUGENZI / AFISA MTENDAJI MKUU
MAMLAKA YA UDHIBITI WA MASHIRIKA YA MANUFAA YA UMMA**
Jengo la Cooperative Bank, Ghorofa ya 15
Barabara ya Haile Selassie
S.L.P. 44617 - 00100, Nairobi - Kenya
Simu: +254 (0) 111 053 310
(020) 221 40444/221 4813/221 3938
Baruapepe: info@pbora.go.ke/ed@pbora.go.ke
Wavuti: www.pbora.go.ke

**KATIBU WA TUME
TUME YA HAKI YA UTAWALA**
(Ofisi ya Mpatanishi wa Malalamishi ya Umma)
Jengo la West End Towers, Ghorofa ya 2
S.L.P. 20414 - 00200, Nairobi - Kenya
Simu: +254 (020) 222 70000
Baruapepe: complain@ombudsman.go.ke